ਪਟਕੇ ਸਬੰਧੀ ‘ਫੀਬਾ’ ਦੇ ਫ਼ੈਸਲੇ ਤੋਂ ਅਮਰੀਕੀ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਨਾਖ਼ੁਸ਼ !    ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਗੱਠਜੋੜ ਸਵੈਮਾਣ ਦੀ ਕੀਮਤ ’ਤੇ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ: ਸ਼ਾਹ !    ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ੀ ਸੰਵਿਧਾਨ ਵਿੱਚ ਜੱਜਾਂ ’ਤੇ ਮਹਾਂਦੋਸ਼ ਚਲਾਉਣ ਦੀ ਧਾਰਾ ਬਹਾਲ !    ਜਾਇਦਾਦ ਭੰਨ-ਤੋੜ ਰੋਕੂ ਕਾਨੂੰਨ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸਾਂਝੇ ਮੋਰਚੇ ਦੇ ਕਾਰਕੁਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਝੰਡਾ ਮਾਰਚ !    ਸਨਮਾਨ ਦਿਵਸ ਰੈਲੀ ਸੂਬੇ ਦੀ ਸਿਆਸੀ ਦਿਸ਼ਾ ਤੈਅ ਕਰੇਗੀ: ਚੌਟਾਲਾ !    ਵੋਕੇਸ਼ਨਲ ਸਿੱਖਿਆ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ !    ਐਂਡਰਾਇਡ ਫੋਨ ਦੇ ਲਾਭ ਅਤੇ ਖ਼ਾਮੀਆਂ !    ਸਮਾਜਿਕ ਸਾਈਟਾਂ ਦਾ ਮੱਕੜਜਾਲ !    ਕੰਪਿਊਟਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ !    ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਆਗੂ ਮਘਾਉਣਗੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦਾ ਚੋਣ ਦੰਗਲ !    

ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਾਠ ਪੜ੍ਹਾਉਣ ਵਾਲੀ ਪੁਲੀਸ ਖੁਦ ਵਰਤਦੀ ਹੈ ਪੀਟਰ ਰੇਹੜਾ

Posted On July - 9 - 2010

ਨਿੱਜੀ ਪੱਤਰ ਪ੍ਰੇਰਕ
ਮੁਕਤਸਰ, 8 ਜੁਲਾਈ

ਮੁਕਤਸਰ ਦੇ ਅਦਾਲਤੀ ਕੰਪਲੈਕਸ ’ਚ ਗੈਰਕਾਨੁੰੂਨੀ ਪੀਟਰ ਰੇਹੜੇ ’ਚ ਲੱਦ ਕੇ ਲਿਆਂਦੀ ਕਾਰ

ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੜਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨਿਯਮਾਂ ਦਾ ਪਾਠ ਪੜ੍ਹਾਉਣ ਵਾਲੀ ਪੁਲੀਸ ਖੁਦ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨਿਯਮਾਂ ਦਾ ਕਿੰਨਾ ਕੁ ਪਾਲਣ ਕਰਦੀ ਹੈ ਇਸਦਾ ਪਤਾ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋਂ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਇਕ ਕਾਰ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਵਰਤੇ ਗਏ ‘ਪੀਟਰ ਰੇਹੜੇ’ ਤੋਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਕ ਕੇਸ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿਚ ਮਰੂਤੀ ਕਾਰ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਲਿਆਉਣਾ ਸੀ। ਇਹ ਕਾਰ ਦੁਰਘਟਨਾ ਗ੍ਰਸਤ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਚੱਲਣ ਦੇ ਕਾਬਲ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਇਸ ਲਈ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਇਸ ਕਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਪੀਟਰ ਰੇਹੜੇ ਜੋ ਕਾਨੂੰਨੀ ਤੌਰ ’ਤੇ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਸਕਦੇ ਵਿਚ ਕਾਰ ਲੱਦ ਕੇ ਲਿਆਂਦੀ। ਇਹ ਪੀਟਰ ਰੇਹੜਾ ਕਈ ਪਿੰਡਾਂ ਤੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਚੌਕਾਂ ਵਿਚੋਂ ਦੀ ਹੁੰਦਾ ਹੋਇਆ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਪਹੁੰਚਿਆ ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਥਾਂ ਥਾਂ ਲੱਗੇ ਪੁਲੀਸ ਨਾਕਿਆਂ ਉਤੇ ਇਸਨੂੰ ਕਿਸੇ ਨੇ ਨਹੀਂ ਰੋਕਿਆ। ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਪੇਸ਼ੀ ਭੁਗਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਇਹ ਪੀਟਰ ਰੇਹੜਾ ਅਰਾਮ ਨਾਲ ਵਾਪਸ ਗਿਆ। ਲੋਕ ਚੇਤਨਾ ਮੰਚ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਡਾਕਟਰ ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਮੱਲਣ ਨੇ ਪੁਲੀਸ ਦੀ ਇਸ ਢਿੱਲ ਨੂੰ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨ ਪ੍ਰਤੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਬਣਾਉਣ ’ਚ ਅੜਿਕਾ ਦੱਸਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿੰਨਾ ਚਿਰ ਨਿਯਮ ਸਖਤੀ ਨਾਲ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪੂਰਾ ਫਾਇਦਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ।


Comments Off
Share |
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app
  • ਮੌਸਮ

    Delhi, India 33 °CHaze
    Chandigarh, India 33 °CPartly Cloudy
    Ludhiana,India 33 °CPartly Cloudy
    Dehradun,India 30 °CHaze

ਕ੍ਰਿਕਟ

Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.