ਪੰਥ ਵਿਰੋਧੀ ਤਾਕਤਾਂ ਨੇ ਘਟਾਈ ਦਿੱਲੀ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਚੋਣਾਂ ਦੀ ਵੋਟ ਫ਼ੀਸਦ: ਮਾਨ !    ਪਾਵਰਕੌਮ ਵੱਲੋਂ ਕੱਟਿਆ ਟੈਂਕੀ ਦਾ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਜੋੜਿਆ !    ਟਰੰਪ ਭਲਕੇ ਕਰੇਗਾ ਨਵੇਂ ਆਵਾਸ ਹੁਕਮ ’ਤੇ ਹਸਤਾਖ਼ਰ !    ਬਸਪਾ ’ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਯੂਪੀ ਦਾ ਮੰਤਰੀ ਬਰਤਰਫ਼ !    ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਬਾਰ੍ਹਵੀਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀ ਸਾਲਾਨਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਅੱਜ ਤੋਂ !    ਗੁਰਮਿਹਰ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਸਮਾਜਿਕ ਸ਼ਖ਼ਸੀਅਤਾਂ ਦੀ ਬਣਨ ਲੱਗੀ ਲਹਿਰ !    ਮਹਿੰਦੀ ਭਰਾਵਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਸ ’ਚ ਗਵਾਹਾਂ ਦੇ ਬਿਆਨ ਦਰਜ !    ਰੁਲਦਾ ਸਿੰਘ ਕਤਲ ਕੇਸ ’ਚ ਗੋਲਡੀ ਨੇ ਪੇਸ਼ੀ ਭੁਗਤੀ !    ਪੜ੍ਹਾਈ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਅਕਾਦਮਿਕ ਸਰਗਰਮੀਆਂ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰੀ: ਉੱਭਾ !    ਧਰਮ, ਸਿਆਸਤ ਤੇ ਸੁਆਰਥ !    

ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਤਿੰਨ ਵਿਕਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤਿਆ ਅਭਿਆਸ ਮੈਚ

Posted On January - 10 - 2017

ਮੁੰਬਈ, 10 ਜਨਵਰੀ

ਇੰਗਲੈਂਡ ਤੇ ਭਾਰਤ ‘ਏ’ ਵਿਚਾਲੇ ਅਭਿਆਸ ਮੈਚ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਸ਼ਾਟ ਲਾਉਂਦਾ ਹੋਇਆ ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ। -ਫੋਟੋ: ਪੀਟੀਆਈ

ਇੰਗਲੈਂਡ ਤੇ ਭਾਰਤ ‘ਏ’ ਵਿਚਾਲੇ ਅਭਿਆਸ ਮੈਚ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਸ਼ਾਟ ਲਾਉਂਦਾ ਹੋਇਆ ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ। -ਫੋਟੋ: ਪੀਟੀਆਈ

ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ ਦਾ ਤੂਫ਼ਾਨੀ ਨੀਮ ਸੈਂਕੜਾ ਅਤੇ ਅੰਬਾਤੀ ਰਾਇਡੂ ਦਾ ਸੈਂਕੜਾ ਅੱਜ ਉਸ ਸਮੇਂ ਬੇਕਾਰ ਚਲਾ ਗਿਆ ਜਦੋਂ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਸੈਮ ਬਿਲਿੰਗਜ਼ ਦੀਆਂ 93 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਪਾਰੀ ਦੀ ਬਦੌਲਤ ਪਹਿਲੇ ਅਭਿਆਸ ਕ੍ਰਿਕਟ ਮੈਚ ’ਚ ਭਾਰਤ ‘ਏ’ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਵਿਕਟਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾ ਦਿੱਤਾ। ਭਾਰਤ ਨੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਸਾਹਮਣੇ 304 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ 48.5 ਓਵਰਾਂ ’ਚ ਤਿੰਨ ਵਿਕਟਾਂ ਬਾਕੀ ਰਹਿੰਦਿਆਂ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਿਆ।
ਇੰਗਲੈਂਡ ਵੱਲੋਂ ਜੈਸਨ ਰੌਇ (62) ਅਤੇ ਅਲੈਕਸ ਹੇਲਜ਼ (40) ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਿਕਟ ਲਈ 95 ਦੌੜਾਂ ਜੋੜ ਕੇ ਚੰਗੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਮਗਰੋਂ ਬਿਲਿੰਗਜ਼ ਨੇ ਜੋਸ ਬਟਲਰ (46) ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ 79 ਦੌੜਾਂ ਅਤੇ ਲਿਆਮ ਡਾਸਨ (41) ਨਾਲ 99 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਭਾਈਵਾਲੀ ਕੀਤੀ। ਭਾਰਤ ਵੱਲੋਂ ਕੁਲਦੀਪ ਯਾਦਵ ਨੇ 60 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਦੇ ਪੰਜ ਵਿਕਟਾਂ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀਆਂ।
ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਰਤ ਨੇ ਅੰਬਾਟੀ ਰਾਇਡੂ (100) ਦੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸੈਂਕੜੇ ਅਤੇ ਸ਼ਿਖਰ ਧਵਨ (63), ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ (56) ਅਤੇ ਧੋਨੀ ਦੇ (ਨਾਬਾਦ 68) ਦੇ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਇੰਗਲੈਂਡ ਸਾਹਮਣੇ 50 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਵਿਕਟਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ’ਤੇ 304 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ।
ਰਾਇਡੂ ਨੇ 97 ਗੇਂਦਾਂ ’ਚ 11 ਚੌਕਿਆਂ ਤੇ ਇੱਕ ਛੱਕੇ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ 100 ਦੌੜਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ। ਰਾਇਡੂ ਸੈਂਕੜਾ ਪੂਰਾ ਕਰਕੇ ਰਿਟਾਇਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ (8) ਦੀ ਵਿਕਟ 25 ਸਕੋਰ ’ਤੇ ਡਿਗਣ ਮਗਰੋਂ ਸ਼ਿਖਰ ਧਵਨ ਨੇ ਦੂਜੀ ਵਿਕਟ ਲਈ ਰਾਇਡੂ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ 111 ਦੌੜਾਂ ਭਾਈਵਾਲੀ ਕੀਤੀ। ਸੱਟ ਤੋਂ ਉੱਭਰਨ ਮਗਰੋਂ ਟੀਮ ’ਚ ਵਾਪਸੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸ਼ਿਖਰ ਧਵਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਫਾਰਮ ਦਾ ਮੁਜ਼ਾਹਰਾ ਕਰਦਿਆਂ 84 ਗੇਂਦਾਂ ’ਚ 63 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਜਿਸ ’ਚ ਉਸ ਦੇ ਅੱਠ ਚੌਕੇ ਤੇ ਇੱਕ ਛੱਕਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਮਗਰੋਂ ਟੀਮ ’ਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਨੇ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜੇ ਦੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ।
ਰਣਜੀ ਸੈਸ਼ਨ ’ਚ ਦੋਹਰਾ ਸੈਂਕੜਾ ਬਣਾ ਚੁੱਕੇ ਯੁਵੀ ਨੇ 48 ਗੇਂਦਾਂ ’ਚ ਛੇ ਚੌਕੇ ਤੇ ਦੋ ਛੱਕੇ ਜੜ ਕੇ 56 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਕਪਤਾਨੀ ਛੱਡਣ ਵਾਲੇ ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ ਪੁਰਾਣੇ ਰੰਗ ਦਿਖਾਉਂਦਿਆਂ ਸਿਰਫ਼ 40 ਗੇਂਦਾਂ ’ਚ 68 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਉਸ ਨੇ ਨਾਬਾਦ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜੇ ’ਚ ਅੱਠ    ਚੌਕੇ ਤੇ ਦੋ ਛੱਕੇ ਜੜੇ। ਇੰਗਲੈਂਡ    ਵੱਲੋਂ ਡੇਵਿਡ ਵਿਲੀ ਨੇ ਦੋ ਅਤੇ ਜੈਕ ਬਾਲ ਨੇ ਦੋ ਵਿਕਟਾਂ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀਆਂ।    -ਪੀਟੀਆਈ


Comments Off on ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਤਿੰਨ ਵਿਕਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤਿਆ ਅਭਿਆਸ ਮੈਚ
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading...
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Available on Android app iOS app

ਖਬਰ ਵਿਚ ਹਾਲ ਮੈ ਲੋਕਪ੍ਰਿਯ

Powered by : Mediology Software Pvt Ltd.